Bayanin Kamfanin
Rukunin nitrogen na ruwa wanda sashinmu ya haɓaka yana ɗaukar Matsakaicin Swing Adsorption (PSA) don shirya tsantsar nitrogen, wanda sai a haɗa shi ta hanyar Cycle-gas joule-thomson Refrigeration Cycle, MRC a takaice) don samar da nitrogen ruwa da ake buƙata.
Ka'idojin Aiki
Dangane da firij da aka nuna a hoto na 1, tsarin aikinsa shine: Refrigerant mai ƙarancin ƙarfi a yanayin zafin jiki T0 (daidai da matsayi na 1s) an matsa shi cikin iskar gas mai zafi mai zafi (jiha aya ta 2) ta compressor, kuma sa'an nan kuma shiga cikin mai sanyaya, da dai sauransu. Sanyaya zuwa yanayin zafin jiki (ma'ana 3), ya shiga cikin mai canza zafi mai sabuntawa, an kara sanyaya shi ta hanyar reflux low-matsi mai ƙananan zafin jiki zuwa matsayi na 4, ya shiga bawul ɗin ma'auni, adiabatic throttling zuwa nunawa. 5, zafin jiki ya sauko, kuma ya shiga cikin evaporator don samar da sanyi Lokacin da zafin jiki ya tashi zuwa maki 6, yana shiga cikin ƙananan matsa lamba na na'ura mai canza zafi, kuma yayin da yake sanyaya mai matsa lamba mai shigowa, a hankali zafinsa yana komawa zuwa nunawa. 1, sannan ya shiga cikin bututun da ke haɗa wutar lantarki da compressor. Za a iya samun wani ɓangare na tsarin a wannan lokacin Zazzaɓi mai zafi, zafin jiki ya tashi zuwa yanayin zafin jiki, ya koma wurin jihar don 1 seconds, kuma tsarin yana kammala zagaye. Tsarin firiji a hankali yana rage yawan zafin jiki bisa ga tsarin da ke sama, kuma a ƙarshe yana ba da damar firiji a saita zafin jiki na Tc. Don sanyaya kayan zafi da aka rarraba, ana ba da ƙarfin sanyaya a hankali yayin aiwatar da reflux, irin su ruwan iskar gas, da sauransu.
Halayen firij mai haɗaɗɗiyar firij
1) Saurin farawa da saurin sanyaya. Ta hanyar gauraye maida hankali refrigerant, kwampreso iya aiki daidaitawa da maƙura bawul iko bude iko, m sanyaya bukatun za a iya cimma;
2) Tsarin yana da sauƙi, adadin kayan aiki yana da ƙananan, kuma tsarin tsarin yana da girma. Babban abubuwan da ke cikin tsarin suna ɗaukar manyan compressors, masu musayar zafi da sauran kayan aiki a cikin filin firiji. Tsarin yana da babban abin dogaro da kayan aiki da yawa.
Farashin ci gaba na gauraye na'ura mai sanyaya ruwa nitrogen ya ƙunshi sassa biyu: rukunin janareta na nitrogen na PSA da rukunin ruwa na MRC. Mai samar da nitrogen na PSA yana da ɗan girma kuma yana da sauƙin siye a cikin kasuwar gida.