Babbar kuma sabuwar fasahar fasaha

Kwarewar Masana'antar Shekaru 10+

page_head_bg

SS304 janareta na nitrogen don amfanin likita

Takaitaccen Bayani:

Nitrogen janareta , yana nufin amfani da iska azaman albarkatun ƙasa, yin amfani da hanyoyin zahiri don raba oxygen da nitrogen don samun kayan aikin nitrogen. Dangane da hanyoyin rarrabuwa daban -daban, wato rarrabar iska ta cryogenic, rabuwa ta iska (PSA) da rabuwa ta iska, aikace -aikacen masana'antu na injin nitrogen, za a iya raba shi zuwa iri uku.


Bayanin samfur

Alamar samfur

Nitrogen janareta , yana nufin amfani da iska azaman albarkatun ƙasa, yin amfani da hanyoyin zahiri don raba oxygen da nitrogen don samun kayan aikin nitrogen. Dangane da hanyoyin rarrabuwa daban -daban, wato rarrabar iska ta cryogenic, rabuwa ta iska (PSA) da rabuwa ta iska, aikace -aikacen masana'antu na injin nitrogen, za a iya raba shi zuwa iri uku.

An ƙera injin ƙira na Nitrogen kuma an ƙera shi gwargwadon fasahar talla na matsa lamba. Injin yin sinadarin nitrogen tare da babban sikelin da aka shigo da sinadarin carbon (CMS) a matsayin mai talla, ta amfani da ƙa'idar canjin matsin lamba (PSA) a cikin rabuwa da zafin jiki na ɗaki don samar da sinadarin nitrogen mai tsabta. Yawancin lokaci, ana amfani da hasumiyar talla biyu a layi ɗaya, kuma ana shigo da bawul ɗin pneumatic da aka shigo da shi daga PLC da aka shigo da shi don yin aiki ta atomatik. Madadin haka, ana yin tallan matsin lamba da sabunta jujjuyawar don kammala rabuwa da nitrogen da iskar oxygen da samun isasshen tsattsauran nitrogen.

Ka'idar Aiki

Ka'idar samar da sinadarin nitrogen na PSA

Sieve na kwayoyin Carbon na iya tallata iskar oxygen da nitrogen a cikin iska a lokaci guda, kuma ƙarfin tallansa shima yana ƙaruwa tare da karuwar matsin lamba, kuma babu wani bambanci a bayyane a cikin iyawar daidaita iskar oxygen da nitrogen a ƙarƙashin matsin lamba iri ɗaya. Sabili da haka, yana da wahala a sami ingantaccen rabuwa da iskar oxygen da nitrogen kawai ta hanyar canjin matsin lamba. Idan an ƙara yin la'akari da saurin talla, ana iya rarrabe kaddarorin talla na iskar oxygen da nitrogen yadda yakamata. Girman iskar oxygen ya yi ƙasa da na sinadarin nitrogen, don haka saurin watsawa ya fi ɗarurruwan sau fiye da na nitrogen, don haka saurin ƙwayar carbon sieve adsorption of oxygen shima yana da sauri sosai, talla kusan minti 1 don isa fiye da 90%; A wannan lokacin, tallan nitrogen shine kusan kashi 5%, don haka galibi oxygen ne, sauran kuma galibi nitrogen. Ta wannan hanyar, idan ana sarrafa lokacin talla a cikin minti 1, oxygen da nitrogen za a iya raba su da farko, wato ana samun nasara ta hanyar rarrabuwa ta hanyar matsa lamba, matsin lamba yana ƙaruwa lokacin talla, matsin lamba yana raguwa lokacin ƙauracewa. Ana samun banbanci tsakanin iskar oxygen da nitrogen ta hanyar sarrafa lokacin talla, wanda yayi gajere sosai. An yi cikakken iskar oxygen, yayin da nitrogen ba ta da lokacin yin talla, don haka yana dakatar da tsarin talla. Sabili da haka, matsin lamba yana haɓaka samar da nitrogen don samun canjin matsin lamba, amma kuma don sarrafa lokacin a cikin minti 1.

Siffofin Kayan Aiki

(1) Samar da sinadarin Nitrogen ya dace kuma cikin sauri:
Ingantaccen fasaha da na’urar rarraba iska ta musamman ta sa rarrabawar iska ta zama mafi daidaituwa, ingantaccen amfani da sieve na ƙwayoyin carbon, ana iya samar da isasshen nitrogen a cikin kusan mintuna 20.

(2) Mai sauƙin amfani:
Kayan aiki yana da ƙima a cikin tsari, haɗe-haɗe-haɗe-haɗe, yana rufe ƙaramin yanki ba tare da saka hannun jari na babban birnin ba, ƙarancin saka hannun jari, rukunin yanar gizon kawai yana buƙatar haɗa wutar lantarki zai iya yin nitrogen.

(3) Ya fi tattalin arziƙi fiye da sauran hanyoyin samar da nitrogen:

Tsarin PSA hanya ce mai sauƙi na samar da nitrogen, ta amfani da iska azaman albarkatun ƙasa, amfani da makamashi shine kawai makamashin wutar lantarki da kwampreso na iska ke cinyewa, yana da fa'idar ƙarancin farashin aiki, ƙarancin kuzarin makamashi da ingantaccen aiki.

(4) ƙirar Mechatronics don cimma aikin atomatik:
Shigo da PLC yana sarrafa aiki na atomatik, tsabtataccen matsin lamba na ruwa mai daidaitacce da ci gaba da nunawa, na iya ganewa ba tare da kulawa ba.

(5) Wide kewayon aikace -aikace:
Tsarin sarrafa zafi na ƙarfe na garkuwar gas, masana'antar sunadarai don samar da iskar gas da iskar nitrogen na kowane nau'in tanki na ajiya, bututu, roba, samfuran samar da filastik, murƙushe iskar oxygen don masana'antar abinci, tsabtace masana'antar abin sha da rufe gas, masana'antar magunguna nitrogen- cika kunshe -kunshe da kwantena cike da iskar oxygen, abubuwan lantarki da semiconductor masana'antun lantarki na masana'antar kera gas, da dai sauransu Ana iya daidaita tsarkin, kwararar ruwa da matsin lamba da kyau don biyan bukatun abokan ciniki daban -daban.

Alamar fasaha:
Traffic: 5-1000 nm3 / h
Tsarki: 95% 99.9995%
Maɓallin raɓa: zuwa 40 ℃ ko ƙasa da haka
Matsa lamba: ≤ 0.8mpa daidaitacce

Tsarin yana amfani

Na'urar nitrogen ta musamman don masana'antar mai da iskar gas ta dace da amfani da mai da iskar gas na ƙasa, haɓakar teku da zurfin mai da amfani da iskar gas na kare nitrogen, sufuri, sutura, sauyawa, ceton gaggawa, kiyayewa, dawo da mai na allurar nitrogen da sauran filayen. Yana da halayen babban aminci, ƙarfin daidaitawa da ci gaba da samarwa.

Masana'antar kemikal na musamman na nitrogen ya dace da masana'antar petrochemical, masana'antar sinadarin kwal, masana'antar sinadarin gishiri, masana'antar sinadaran iskar gas, masana'antar sunadarai masu kyau, sabbin kayan aiki da masana'antun sarrafa kayan sarrafa sinadarai, nitrogen galibi ana amfani dashi don rufewa, tsarkakewa, sauyawa, tsaftacewa , safarar matsin lamba, tashin hankali na sunadarai, kariyar samar da sinadarai, kariyar cika nitrogen da sauran filayen.

Na'urar kera nitrogen ta musamman don masana'antar ƙarfe ta dace da magani mai zafi, ƙoshin haske, dumama mai kariya, ƙarfe na ƙarfe, jan ƙarfe da sarrafa aluminium, kayan sinadarin magnetic, sarrafa ƙarfe mai daraja, samar da abubuwa da sauran filayen. Yana da halaye na tsarkakakke, ci gaba da samarwa, kuma wasu matakai na buƙatar nitrogen don ƙunsar wani adadin hydrogen don ƙara haske.

Na'urar kera nitrogen ta musamman don masana'antar hakar kwal ta dace da yaƙi da wuta, iskar gas da gurɓataccen iskar gas a hakar ma'adinai. Yana da ƙayyadaddun abubuwa guda uku: tsayayyen ƙasa, wayar hannu ta ƙasa da wayar hannu ta ƙasa, waɗanda ke cika cikakkun buƙatun nitrogen a ƙarƙashin yanayin aiki daban -daban.
Mashin ɗin taya na roba na musamman na nitrogen ya dace da tsarin roba da taɓarɓarewa na kariyar nitrogen, gyare -gyare da sauran filayen. Musamman a cikin samar da duk-karfe radial taya, sabon tsari na nitrogen vulcanization ya maye gurbin tururi vulcanization tsari. Yana da halayen babban tsarki, ci gaba da samarwa da matsin lamba na nitrogen mafi girma.

Na'urar kera nitrogen ta musamman don masana'antar abinci ta dace da koren hatsi, kayan abinci na nitrogen, adana kayan lambu, hatimin giya (can) da adanawa, da sauransu.
Na'urar kera iskar nitrogen ta dace da masana'antun sinadarai, man fetur da iskar gas da sauran wuraren da kayan aikin ke da abubuwan da ba za a iya tabbatarwa da su ba.

Masana'antu masu cutarwa musamman injin nitrogen ana amfani da su sosai wajen samar da magunguna, ajiya, marufi, marufi da sauran filayen.

Injin yin sinadarin Nitrogen don masana'antar lantarki ya dace da samar da semiconductor da marufi, samar da kayan lantarki, LED, LCD crystal nuni, samar da batirin lithium da sauran filayen. Injin yin sinadarin Nitrogen yana da halayen babban tsarki, ƙaramin ƙara, ƙaramin amo da ƙarancin kuzarin makamashi.

Injin samar da iskar nitrogen ya dace da man fetur, iskar gas, masana'antun sinadarai da sauran filayen da ke da alaƙa, wato, yana da halaye masu ƙarfi na daidaitawa da aiki ta hannu. sauyawa, ceto na gaggawa, gas mai ƙonewa, ruwa mai narkewa da sauran filayen, an raba su zuwa ƙananan matsin lamba, matsakaicin matsin lamba, jerin matsin lamba, tare da motsi mai ƙarfi, aikin wayar hannu da sauran halaye.

Injin nitrogen na taya na taya, wanda aka fi amfani dashi a shagon 4S na auto, shagon gyaran mota takin nitrogen, na iya tsawaita rayuwar tayoyin, rage amo da amfani da mai.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  •